Chủ đề Mang thai lần 3
Chủ đề Mang thai lần 3
Trang chủ Chủ đề Mang thai lần 3

Danh sách bài viết

Slide item
Có nên tiêm phòng uốn ván mũi 2 trong lần mang thai thứ 3 không?
Tôi đang mang thai 33 tuần 2 ngày, con thứ 3. Em đã tiêm phòng uốn ván 1 mũi vào tuần thai 23. Lần mang thai này cách lần mang thai thứ 2 gần 10 năm (tôi sinh con thứ 2 vào tháng 3 năm 2011).
Xem thêm
Slide item
Hai lần mang thai trước sinh non liệu sinh bé thứ 3 có nguy hiểm không?
Em năm nay 28 tuổi, 18 tuổi em sinh 1 bé gái nhưng sinh non 32 tuần và nặng 2kg3 bị băng huyết sau sinh. Đến năm 23 tuổi e lại sinh 1 bé trai, quá trình thai kỳ đều hoàn toàn bình thường và sinh bé lúc hơn 36 tuần nặng 3kg, khi sinh bác sĩ nói ra máu nhiều hơn bình thường thôi chứ không bị băng huyết. Vì có 1 số lý do cá nhân nên e định sinh thêm 1 bé nữa. Cho em hỏi hai lần mang thai trước sinh non liệu sinh bé thứ 3 có nguy hiểm không ?
Xem thêm
Slide item
Mang thai lần 3 sớm sau hai lần sinh mổ có ảnh hưởng gì không?
Hiện tại, tôi đã sinh mổ 2 lần, bé thứ nhất gần 41 tháng, bé thứ 2 được 9 tháng 7 ngày, do bị lỡ kế hoạch tôi mới phát hiện mang thai bé thứ 3 đi siêu âm thai nhỏ hơn 4 tuần tuổi. Bác sĩ cho tôi hỏi mang thai lần 3 sớm sau hai lần sinh mổ có ảnh hưởng gì không
Xem thêm
Slide item
Mang thai sớm sau sinh có sao không?
Em năm nay 21 tuổi. Em có 2 bé, 1 bé 4 tuổi và 1 bé 7 tháng. Giờ em đang mang thai 2 tuần. Vậy bác sĩ cho em hỏi mang thai sớm sau sinh có sao không? Em cảm ơn bác sĩ.
Xem thêm
Câu chuyện khách hàng Thông tin sức khỏe