Chủ đề Mang thai 28 tuần
Chủ đề Mang thai 28 tuần
Trang chủ Chủ đề Mang thai 28 tuần

Danh sách bài viết

Slide item
Mang thai 28 tuần nhiễm virus viêm gan B có phải điều trị không?
Chào bác sĩ, bác sĩ cho em hỏi em 28 tuổi đang mang thai 22 tuần, xét nghiệm máu xác định nhiễm virus viêm gan B với các chỉ số HBsAg + anti HBs - HBeAg + ALT 15.99, AST 20.93 và HBV DNA là 3,9 x 9 log IU/ml.
Xem thêm
Slide item
Mang thai tuần 28 bị rau tiền đạo có nên tiêm mũi trưởng thành phổi không?
Hiện tại. em mang thai tuần thứ 28 bác sĩ chẩn đoán rau tiền đạo. Bác sĩ cho em hỏi em mang thai tuần 28 bị rau tiền đạo có nên tiêm mũi trưởng thành phổi không? Nếu tiêm thì tiêm vào tuần bao nhiêu và có ảnh hưởng gì đến em bé không thưa bác sĩ? Hiện tại, em không đau bụng, không ra máu và có tiêm thuốc chống đông Lovenox.
Xem thêm
Slide item
Thai phụ tuần 28, tim đập nhanh, khó thở và mệt mỏi có phải bị bệnh tim?
Chào bác sĩ! Em đang mang thai tuần 28, nhưng em không ngủ được hơn tháng nay. Người em rất yếu, em thường cảm thấy hồi hộp, ngủ không ngon giấc và hay mơ. Có lúc em mơ những giấc mơ đáng sợ và thức giấc. Khi tỉnh dậy, em cảm thấy mệt mỏi và tim đập thình thịch kèm theo trong lỗ tai đập thình thịch như nhịp tim.
Xem thêm
Slide item
Phụ nữ mang thai nên tiêm uốn ván khi nào?
Em muốn hỏi về vấn đề tiêm phòng uốn ván cho thai phụ. Hiện tại, em mang thai 28 tuần. Trước khi mang thai 2 tháng, em có tiêm mũi bạch hầu - uốn ván - ho gà. Vậy bác sĩ cho em hỏi phụ nữ mang thai nên tiêm uốn ván khi nào? Với trường hợp của em có nên tiêm phòng lại mũi uốn ván nữa không? Số lượng mũi tiêm là bao nhiêu lần? Thời điểm tiêm vào tuần thứ bao nhiêu
Xem thêm
Câu chuyện khách hàng Thông tin sức khỏe