Chủ đề Khó thở
Chủ đề Khó thở
Trang chủ Chủ đề Khó thở

Danh sách bài viết

Slide item
Thường xuyên khó thở, đau nhói dưới ngực bên trái là bệnh gì?
Cháu thường xuyên cảm thấy hơi khó thở. Thỉnh thoảng, cháu lại cảm thấy đau nhói khiến khó thở ở phần dưới ngực bên trái. Cơn đau khiến cháu không ngủ được và cơ thể bị yếu dần. Bác sĩ cho cháu hỏi thường xuyên khó thở, đau nhói dưới ngực bên trái là bệnh gì? Cháu cảm ơn bác sĩ!
Xem thêm
Slide item
Nam giới nhịp tim nhanh, khó thở là dấu hiệu bệnh gì?
Tháng 1, em đi khám tổng quát, bác sĩ báo là vị nhịp nhanh xoang rồi hỏi em có biểu hiện hồi hộp không, lúc đó em không có biểu hiện gì nên bảo là không nên bác sĩ không cho thuốc. Gần đây, em hay bị tê tay chân run. Tối hôm qua, em thấy nhịp tim mạnh và khó thở. Vậy bác sĩ cho em hỏi nam giới nhịp tim nhanh, khó thở là dấu hiệu bệnh gì
Xem thêm
Slide item
Cuốn mũi là gì? Khi nào cần đốt cuốn mũi
Cuốn mũi là những xương có dạng cong dài và hẹp nhô vào khoang mũi, bên trên có phủ niêm mạc. Bệnh lý thường gặp nhất ở cuốn mũi là phì đại và thường được xử lý bằng cách cắt đốt giúp thu gọn cuốn mũi.
Xem thêm
Slide item
Căng phồng phổi quá mức - nhận biết và điều trị
Căng phồng phổi quá mức được hiểu là hiện tượng tăng thể tích phổi một cách bất thường. Tình trạng căng phồng phổi quá mức cần được can thiệp sớm để tránh những ảnh hưởng xấu, đe dọa tính mạng người bệnh.
Xem thêm
Slide item
Nữ giới khó thở nguyên nhân là gì?
Em thỉnh thoảng hay bị khó thở và mỗi lần khó thở em uống Calcium corbiere 10ml, vài ngày là sẽ khỏi. Vậy bác sĩ cho em hỏi nữ giới khó thở nguyên nhân là gì? Có phải do thiếu Kali
Xem thêm
Slide item
Dấu hiệu gợi ý sốc phản vệ sau tiêm vắc xin
Cho tôi hỏi sốc phản vệ có thể nhận biết bằng dấu hiệu gì? Khi nào là nhẹ và khi nào là nguy hiểm cần đi bệnh viện?
Xem thêm
Câu chuyện khách hàng Thông tin sức khỏe