Chủ đề Hoá trị ung thư
Chủ đề Hoá trị ung thư
Trang chủ Chủ đề Hoá trị ung thư

Danh sách bài viết

Slide item
Thuốc Granisetron: Công dụng, chỉ định và lưu ý khi dùng
Granisetron là thuốc hoạt động bằng cách ngăn chặn serotonin có thể gây nôn mửa. Thuốc được dùng cho các bệnh nhân ung thư điều trị bằng phương pháp hóa trị hoặc những người có hiện tượng nôn sau khi phẫu thuật.
Xem thêm
Slide item
Nếu hoá trị và phẫu thuật thành công có thể loại bỏ tỷ lệ sống trong điều trị ung thư không?
Em chào bác sĩ ạ! Em có con trai được 23 tháng, bụng bé bị to. Đi khám ở bệnh viện làm các xét nghiệm được 2 tuần rồi, nay bác sĩ chẩn đoán là bướu Wilms giai đoạn 3. Bác sĩ bảo nên hoá trị trước để thu nhỏ khối u lại rồi tiến hành phẫu thuật sau, nhưng tỉ lệ sống 5 năm là 80%. Bác sĩ cho em hỏi, nếu hoá trị và phẫu thuật thành công có thể loại bỏ tỷ lệ sống trong điều trị ung thư không ạ? Em mong bác sĩ hồi đáp. Em cảm ơn bác sĩ!
Xem thêm
Slide item
Giảm bạch cầu khi hóa trị ung thư: Ăn thế nào để tránh nhiễm trùng?
Bệnh nhân ung thư thường được điều trị bằng phương pháp hóa trị liệu. Đây là một phương pháp giúp tiêu diệt các tế bào ung thư đang phát triển trong cơ thể. Tuy nhiên, phương pháp này dẫn đến hậu quả là giảm bạch cầu do đó dẫn đến dễ nhiễm trùng ở bệnh nhân ung thư. Vậy ung thư ăn gì tránh nhiễm trùng? là câu hỏi mà nhiều người bệnh quan tâm đến.
Xem thêm
Câu chuyện khách hàng Thông tin sức khỏe