Chủ đề Hở van 3 lá
Chủ đề Hở van 3 lá
Trang chủ Chủ đề Hở van 3 lá

Danh sách bài viết

Slide item
Bệnh nhân hở van 3 lá bị tê cánh tay vào ban đêm có nguy hiểm không?
Em có tiền sử tim mạch hở van ba lá 2/4. Gần đây, em ngủ thường bị tê liệt mất cảm giác cánh tay trái thường bị vào nửa đêm. Thức giấc xoa bóp mới có cảm giác lại. Xin hỏi bác sĩ bệnh nhân hở van 3 lá bị tê cánh tay vào ban đêm có nguy hiểm không? Cảm ơn bác sĩ tư vấn.
Xem thêm
Slide item
Điều trị hở van 2 lá không cần phẫu thuật - bước đột phá trong y học
Hở van 2 lá là bệnh lý phổ biến nhất trong các bệnh lý van tim. Hở van càng nhiều, suy tim càng nặng, người bệnh mệt mỏi và khó thở liên tục. Vì vậy, việc can thiệp sớm, đặc biệt là bằng cách sửa chữa van 2 lá không cần phẫu thuật, giúp bệnh nhân mau chóng phục hồi khả năng vận động gắng sức, giảm hẳn các triệu chứng của suy tim, nâng cao chất lượng cuộc sống về lâu dài.
Xem thêm
Slide item
Điều trị bệnh van 3 lá nhờ phẫu thuật mổ tim hở ít xâm lấn có nội soi hỗ trợ
Bệnh hở van 3 lá khi ở mức độ nhẹ không cần phải điều trị mà chỉ cần theo dõi thường xuyên. Khi bệnh hở van 3 lá trở nặng, sẽ rất nguy hiểm nếu bạn không được điều trị kịp thời và đúng cách. Hiện nay, phẫu thuật mổ tim hở ít xâm lấn để sửa van tim hoặc thay bằng van tim nhân tạo được áp dụng trong điều trị cho những bệnh nhân bị nặng mà không thể điều trị nội khoa được.
Xem thêm
Slide item
Người mắc phình động mạch, hở van tim 3 lá, tắc mạch máu não nên điều trị thế nào?
Chào bác sĩ. Chú cháu bị phình động mạch, hở van tim 3 lá, máu tụ thành bong bóng ngay cuống tim, tắc mạch máu não, động mạch tai 1 chân và 1 tay, 1 ở bụng. Có điều trị ở Bình Thuận và hiện được chuyển lên tuyến trên nhưng kết quả cho thấy khả năng chú cháu được mổ là rất thấp.
Xem thêm
Slide item
Van 2 lá, van 3 lá 1.45, có điều trị được không? Trị số EF giảm không?
Chào bác sĩ. Tôi bị van 2 lá, van 3 lá 1.45, có điều trị được không? Trị số EF giảm không, hiện tại là 72. Xin cảm ơn bác sĩ đã tư vấn giúp tôi.
Xem thêm
Slide item
Cách chữa trị bệnh hở van 3 lá và hẹp van động mạch chủ
Chào bác sĩ! Cho em hỏi cách chữa trị bệnh hở van 3 lá và hẹp van động mạch chủ khít như thế nào? Cảm ơn bác sĩ đã tư vấn và giải đáp!
Xem thêm
Slide item
Co thắt ngực trái, không đau ngực, không khó thở có phải dấu hiệu bệnh hở van 3 lá?
Chào bác sĩ! Do căng thẳng trong chuyện gia đình kéo dài, gần đây tôi có cảm giác bị co thắt ở ngực trái, không đau ngực không khó thở, chỉ thấy khó chịu ở ngực bên trái, đi khám ở bệnh viện tỉnh thì phiếu siêu âm kết luận bị hở van ba lá. Khi đưa kết quả khám cho bác sĩ khám ban đầu thì bác sĩ nói hình ảnh siêu âm nhiều khi không chính xác và nói tôi không bị làm sao. Sau đó, bác sĩ có thuốc uống một tháng, đến nay tôi uống đc 20 ngày chưa thấy đỡ, đi thể thao thấy cũng có hôm nhanh mệt hơn trước, có hôm thì thấy bình thường. Vậy bác sĩ cho tôi hỏi co thắt ngực trái, không đau ngực, không khó thở có phải dấu hiệu bệnh hở van 3 lá hay không? Mong bác sĩ tư vấn và giải đáp. Tôi xin chân thành cảm ơn!
Xem thêm
Slide item
Bị hở van tim 2 lá 2/4 và hở van 3 lá 2/4 có cần điều trị hay không?
Chào bác sĩ! Cho tôi hỏi bị hở van tim 2 lá 2/4 và hở van 3 lá 2/4 có cần điều trị hay không? Mong bác sĩ tư vấn và giải đáp. Tôi xin chân thành cảm ơn!
Xem thêm
Slide item
Bị hẹp hở van 2 lá, hẹp hở van động mạch chủ, hở van 3 lá, rung nhĩ có phải do bệnh bẩm sinh không?
Chào bác sĩ! Cô tôi đi khám có kết quả chẩn đoán bị hẹp hở van 2 lá, hẹp hở van động mạch chủ, hở van 3 lá, rung nhĩ".
Xem thêm
Slide item
Trẻ mắc hở van 3 lá 1⁄4 có cần phải điều trị không?
Chào bác sĩ, Con em hiện được 8 tháng, em cho bé đi siêu âm tim, kết quả như sau: Situs solitus, tim bên trái, quay động mạch chủ quay trái tương hợp nhĩ - thất, thất - đại động mạch. Không luồng thông bất thường trong tim. Hở van 3 lá 1⁄4. Không tăng áp phổi (PAPs = 20mmHg). Các buồng tim không dãn. Chức năng tâm thu thất trái tốt (EF =75%). Hai động mạch vành vị trí bình thường. Không tràn dịch màng ngoài tim. Bác sĩ cho em hỏi trẻ mắc hở van 3 lá 1⁄4 có cần phải điều trị không ạ? Các kết quả siêu âm tim của con em có gì bất thường không thưa bác sĩ. Cảm ơn bác sĩ đã tư vấn.
Xem thêm
Slide item
Hở van 3 lá, tăng áp động mạch phổi kèm suy tim có nguy hiểm không?
Năm 2017, các bác sĩ kết luận cháu hở van 3 lá nhiều, tăng áp động mạch phổi nhiều, suy tim. Cháu điều trị bằng thuốc các bác kê đơn và kiểm tra định kì 1 tháng 1 lần lên bệnh viện lấy thuốc. Bác sĩ cho cháu hỏi hở van 3 lá, tăng áp động mạch phổi kèm suy tim có nguy hiểm không?
Xem thêm
Slide item
Điều trị bệnh tim ở người cao tuổi: Cần giải pháp phù hợp
Ở người cao tuổi các hệ thống trong cơ thể suy yếu nên khi điều trị bệnh tim cần phải vô cùng thận trọng. Thay van động mạch chủ qua da (TAVI) là kỹ thuật tiên tiến trên thế giới và có tỷ lệ thành công cao.
Xem thêm
Câu chuyện khách hàng Thông tin sức khỏe