Chủ đề Hở eo tử cung
Chủ đề Hở eo tử cung
Trang chủ Chủ đề Hở eo tử cung

Danh sách bài viết

Slide item
Bà bầu 16 tuần bị hở cổ tử cung có cần hạn chế đi lại không?
Chào bác sĩ, mong bác sĩ giải đáp giúp em ạ. Em đang mang thai 16 tuần. Chiều dài cổ tử cung em đo được là 35mm. Nhưng bác sĩ giải thích em bị hở cổ tử cung phía ngoài và cho thuốc đặt hỗ trợ.
Xem thêm
Slide item
Chiều dài cổ tử cung là 28mm khi mang thai 11 tuần liệu có nên khâu thắt không?
Thưa bác sĩ! Em đang mang song thai 11 tuần 3 ngày, chiều dài cổ tử cung 28mm, nay đi khám được tư vấn khâu thắt cổ tử cung để hạn chế nguy cơ sinh non.
Xem thêm
Slide item
Lần đầu mang thai khâu eo tử cung, lần 3 có phải khâu nữa không?
Chào bác sĩ. Năm 2017 em bầu đến 20 tuần thì bị sảy và được bác sĩ cho biết nguyên nhân là do hở eo ngắn cổ tử cung. Đến năm 2018 em bầu lần 2 thì có khâu eo tử cung và nằm một chỗ cho đến lúc đẻ. Vậy bác sĩ cho em hỏi là lần đầu mang thai khâu eo tử cung, lần 3 có phải khâu nữa không?
Xem thêm
Slide item
Bà bầu 25 tuần bị hở cổ tử cung có thể đi máy bay không?
Hiện tại em đang mang thai 25 tuần, bị hở cổ tử cung nhưng đã điều trị và đã đỡ hơn. Giờ em đang ở nước ngoài và muốn về Việt Nam. Bác sĩ cho em hỏi, bà bầu 25 tuần bị hở cổ tử cung có thể đi máy bay không? Liệu có ảnh hưởng gì không? Mong bác sĩ tư vấn giúp em. Em xin cảm ơn.
Xem thêm
Slide item
Tháo vòng nâng tử cung khi mang thai 37 tuần có khả năng sinh sớm không?
Chào bác sĩ! Em bị hở eo tử cung, em có đặt vòng nâng tử cung được 37 tuần em mới tháo ra. Cơn chuyển dạ thì sẽ sinh vào tuần 38 đến 40 nhưng trong trường hợp của em, em đã tháo vòng ra. Vậy bác sĩ cho em hỏi tháo vòng nâng tử cung khi mang thai 37 tuần có khả năng sinh sớm không? Hay phải đủ 40 tuần mới sinh? Mấy ngày hôm nay em cũng thấy hơi đau bụng nhẹ và nhức lưng, người mệt hơn và lâu lâu hay đau bụng dưới âm đạo. Rất mong bác sĩ tư vấn, em cảm ơn!
Xem thêm
Slide item
Quan hệ tình dục khi mang thai 3 tuần có ảnh hưởng tới thai nhi không?
Vợ em mới có thai được 3 tuần. Bác sĩ cho em hỏi quan hệ tình dục khi mang thai 3 tuần có ảnh hưởng tới thai nhi không? Em cảm ơn bác sĩ.
Xem thêm
Slide item
Thai phụ có cần phải khâu hở eo tử cung trước không?
Em đang mang thai khoảng 19 tuần, chiều dài cổ tử cung 27mm, không hở eo tử cung trong, không có tiền sử sinh non. Em sợ thai to sẽ tụt làm ngắn cổ tử cung xuống mà em muốn đi làm lại, công việc đi lại hơi nhiều, chạy xe cũng nhiều tầm 6-7 lần/ngày quãng đường đi tầm dưới 10km. Thai phụ có cần phải khâu hở eo tử cung trước không ạ?
Xem thêm
Slide item
Mang thai 25 tuần bị đau tức bụng dưới kèm tức ngực là bị gì?
Em bị hở eo tử cung và đã khâu lúc 14 tuần. Đến nay, thai em đã đến tuần thứ 25. Nhưng em thường xuyên cảm thấy đau tức vùng bụng dưới (điểm nằm trên xương mu), nhất là đi lại hay đứng nhiều thì càng khó chịu. Em đi tiểu không buốt, nước tiểu màu vàng trong, có dịch âm đạo. Khoảng 1 tuần, em có cảm giác tức ngực và khó thở nhẹ. Em cũng có cơn cứng bụng (nhưng không đau). Bác sĩ cho em hỏi mang thai 25 tuần bị đau tức bụng dưới kèm tức ngực là bị gì
Xem thêm
Slide item
Thai 19 tuần hơi chúi xuống có nguy hiểm không?
Thai của em được 19 tuần. Em đi siêu âm thai thì bác sĩ bảo là thai hơi chúi xuống, đi lại ít thôi. Vậy bác sĩ cho em hỏi thai 19 tuần hơi chúi xuống có nguy hiểm không? Em cảm ơn bác sĩ.
Xem thêm
Slide item
Gò tử cung nhiều khi mang thai 15 tuần có nguy hiểm không?
Em bầu đứa thứ 2 được 15 tuần mà bé gò từ 3 tháng nhiều lắm. Em còn bị mất ngủ, đau lưng. Bác sĩ cho em hỏi, gò tử cung nhiều khi mang thai 15 tuần có nguy hiểm không?
Xem thêm
Slide item
Ra dịch hồng khi mang thai 5 tuần có sao không?
Em có thai được 5 tuần 8 ngày vẫn đi lại bình thường như thỉnh thoảng ra chút dịch màu hồng hoặc chút máu. Vậy bác sĩ cho em hỏi ra dịch hồng khi mang thai 5 tuần có sao không? Em cảm ơn bác sĩ.
Xem thêm
Slide item
Các yếu tố có thể gây sảy thai từ mẹ và thai nhi
Điều người mẹ cần làm sau khi sảy thai là đảm bảo sức khỏe, giữ cho mình tâm lý thoải mái nhất sẽ thuận lợi cho sự phát triển của thai nhi ở lần mang thai tiếp theo và đặc biệt sẽ hạn chế khả năng sảy thai.
Xem thêm
Câu chuyện khách hàng Thông tin sức khỏe