Chủ đề Gây mê - Hồi sức
Chủ đề Gây mê - Hồi sức
Trang chủ Chủ đề Gây mê - Hồi sức

Danh sách bài viết

Slide item
Trẻ phẫu thuật tràn dịch màng tinh hoàn sẽ gây mê hay gây tê?
Chào bác sĩ. Con em hiện được 2 tuổi, bé đi khám thì có chẩn đoán tràn dịch màng tinh hoàn và phải phẫu thuật. Bác sĩ cho em hỏi con em phẫu thuật như vậy thì phải gây tê hay gây mê ạ? Mong bác sĩ tư vấn giúp em. Em xin cảm ơn.
Xem thêm
Slide item
Gây mê khi phẫu thuật sa sinh dục liệu có nguy hiểm không?
Chào bác sĩ. Tôi bị sa dạ con nhưng tôi đã từng thực hiện đổ xi măng đốt sống L4-L5 nên bác sĩ chỉ định gây mê. Bác sĩ cho tôi hỏi quá trình gây mê có nguy hiểm không ạ? Tôi ở Thanh Hóa thì có thể mổ ở đâu ạ? Mong bác sĩ tư vấn giúp tôi. Tôi xin cảm ơn.
Xem thêm
Slide item
Có thể mua thuốc gây mê ngoài hiệu thuốc không?
Chào bác sĩ. Tôi bị đau nhức không ngủ được. Tôi muốn mua thuốc gây mê để có thể ngủ được. Bác sĩ cho tôi hỏi có thể mua thuốc gây mê ở hiệu thuốc không? Có phải thuốc gây mê bị cấm bán phải không ạ? Mong bác sĩ giải đáp. Tôi xin cảm ơn.
Xem thêm
Slide item
Cắt amidan bằng Coblator sẽ gây mê hay gây tê?
Chào bác sĩ. Bác sĩ cho em hỏi, cắt amidan bằng công nghệ Coblator có gây tê hay gây mê gì không ạ? Mong bác sĩ tư vấn giúp em. Em xin cảm ơn.
Xem thêm
Slide item
Có thể gây mê khi đốt sùi mào không?
Bác sĩ cho em hỏi đốt sùi mào gà có thể dùng thuốc gây mê được không ạ? Hiện tại tình trạng bệnh của em đã nặng hơn lần đốt đầu tiên nên em rất sợ hãi. Mong bác sĩ phản hồi sớm. Em xin cảm ơn.
Xem thêm
Slide item
Thuốc gây tê có ảnh hưởng nhiều đến quá trình chuyển dạ không?
Chào bác sĩ! Bác sĩ cho tôi hỏi thuốc gây tê có ảnh hưởng nhiều đến quá trình chuyển dạ sinh thường không ạ? Mong bác sĩ tư vấn giúp tôi để tôi có sự lựa chọn đúng đắn. Tôi xin chân thành cảm ơn.
Xem thêm
Slide item
Đối tượng nào dễ bị ngộ độc thuốc tê?
Em chào bác sĩ! Bác sĩ cho em hỏi người có cơ địa thế nào, đối tượng nào dễ bị ngộ độc thuốc tê thưa bác sĩ? Mong bác sĩ tư vấn giúp em. Em xin cảm ơn.
Xem thêm
Câu chuyện khách hàng Thông tin sức khỏe