Chủ đề Doạ sảy thai
Chủ đề Doạ sảy thai
Trang chủ Chủ đề Doạ sảy thai

Danh sách bài viết

Slide item
Thai được 22 tuần và có tiền sử doạ sảy thai nên chọc ối không?
Em chào bác sĩ. Em đang mang thai được 22 tuần và đi siêu âm bác sĩ chẩn đoán em bé bị hở van 3 lá thông liên thất. Bác sĩ có tư vấn đi chọc ối nhưng do tiền sử em bị dọa sảy thai nên em không muốn dùng phương pháp đấy.
Xem thêm
Slide item
Mang thai 2 tháng bị sốt, đau bụng, ra máu là bị sao?
Vợ cháu mang thai được 2 tháng bị ra máu vùng dưới, có biểu hiện sốt, đau bụng râm râm. Bác sĩ cho cháu hỏi mang thai 2 tháng bị sốt, đau bụng, ra máu là bị sao
Xem thêm
Slide item
Ra máu âm đạo màu nâu kèm đau bụng là dấu hiệu của bệnh gì?
Vợ em trễ kinh 1 tuần, kiểm tra que thử thai 2 vạch, sau 2 ngày có hiện tượng ra máu màu socola. 2 ngày tiếp theo vợ em đau bụng dữ dội, ra máu như có kinh nguyệt. Bác sĩ cho em hỏi, ra máu âm đạo màu nâu kèm đau bụng là dấu hiệu của bệnh gì
Xem thêm
Slide item
Thai phụ bị sốt sau khi tiêm thuốc có ảnh hưởng gì không?
Lúc em mang thai ở tuần 13, em bị bong nhau và phải nằm viện tiêm. Trong 3 ngày tiêm, em bị sốt 37,8 độ vào buổi chiều. Em có làm các biện pháp hạ sốt như chườm ấm, uống nhiều nước, đến tối thì hạ nhiệt độ. Bác sĩ cho em hỏi thai phụ bị sốt sau khi tiêm thuốc có ảnh hưởng gì không?
Xem thêm
Slide item
Chậm kinh kèm ra dịch nhầy đen có sao không?
Tháng này, em chưa có kinh nguyệt. Tuy nhiên, em lại bị ra dịch nhầy đen đã một tuần hơn rồi chưa hết. Em đang sợ có vấn đề về nang hay rong kinh. Mong bác sĩ giải đáp giúp không biết sau dịch em có nên đi khám không? Chậm kinh kèm ra dịch nhầy đen có sao không
Xem thêm
Câu chuyện khách hàng Thông tin sức khỏe