Chủ đề Đau đầu
Chủ đề Đau đầu
Trang chủ Chủ đề Đau đầu

Danh sách bài viết

Slide item
Người nóng nhưng rét run, đau đầu, mệt mỏi là bệnh gì?
Khoảng 8h tối qua, em bị lên cơn sốt rét, người rất nóng nhưng em cảm thấy rét run, đau đầu, mệt mỏi. Đến đêm thì em toát mồ hôi và đến sáng hôm sau thì em đã hết sốt nhưng vẫn thấy hơi mệt. Bác sĩ cho em hỏi người nóng nhưng rét run, đau đầu, mệt mỏi là bệnh gì? Em có cần đến bệnh viện khám không ạ? Em cảm ơn bác sĩ.
Xem thêm
Slide item
Tại sao sau khi uống thuốc Ihybes-H150 có triệu chứng đau đầu?
Tôi đang dùng thuốc huyết áp Coversyl 5mg, hôm qua đi khám tôi được kê cho thuốc Ihybes-H150. Bác sĩ cho tôi hỏi tại sao sau khi uống thuốc Ihybes-H150 có triệu chứng đau đầu? Tôi xin cảm ơn bác sĩ!
Xem thêm
Slide item
Công dụng thuốc Korando 325
Thuốc Korando 325 có tác dụng hạ sốt, giảm đau và điều trị các cơn đau nhức cơ xương. Tuân thủ chỉ định, liều dùng thuốc Korando 325 sẽ giúp người bệnh nâng cao hiệu quả điều trị và tránh được những tác dụng phụ không mong muốn.
Xem thêm
Slide item
Công dụng thuốc Acetab 325
Acetab 325 là thuốc hạ sốt, giảm đau được sản xuất bởi Công ty Cổ phần Dược phẩm Agimexpharm. Thuốc có hoạt chất chính là Paracetamol 325mg. Cùng tìm hiểu cách dùng thuốc Acetab 325 trong bài viết sau đây.
Xem thêm
Slide item
Công dụng thuốc Acepron 650
Thuốc Acepron 650 là thuốc hạ sốt, giảm đau được sản xuất bởi Công ty Cổ phần Dược phẩm Cửu Long. Thuốc có hoạt chất chính là Paracetamol 650mg. Cùng tìm hiểu cách dùng thuốc Acepron 650 trong bài viết dưới đây.
Xem thêm
Slide item
Bị cảm lạnh và cúm: 10 cách để cảm thấy tốt hơn
Đau họng, ho, hắt hơi và sụt sịt là những triệu chứng của cảm lạnh hoặc bị cảm cúm. Đáng tiếc là không có cách nào có thể chữa trị cảm lạnh hoặc cảm cúm một cách nhanh chóng. Tuy nhiên, bạn có thể thấy dễ chịu nhanh hơn với các cách sau đây.
Xem thêm
Slide item
Nam giới ung thư phổi di căn xương, nhức đầu nguyên nhân là gì?
Bố cháu bị ung thư phổi di căn xương. Gần đây, bố có hiện tượng hay mệt mỏi, nhức đầu. Vậy bác sĩ cho cháu hỏi nam giới ung thư phổi di căn xương, nhức đầu nguyên nhân là gì? Có phải di căn lên não không
Xem thêm
Slide item
Nữ giới đau đầu, đau hốc mắt trái có nguy hiểm không?
Cháu hay bị đau đầu và đau nhiều khi học tập căng thẳng. Gần đây, cháu đau ở hốc mắt trái dữ dội khi cháu đột nhiên nghiêng đầu bên trái và cơn đau không kéo dài. Khi tức giận, cháu cũng cảm giác đầu đau bên trong sọ và có gì đó siết chặt đầu cháu. Vậy bác sĩ cho cháu hỏi nữ giới đau đầu, đau hốc mắt trái có nguy hiểm không
Xem thêm
Slide item
Nữ giới đau nửa bên đầu là dấu hiệu bệnh gì?
Tôi bị nhức nửa bên đầu. Trước đây, tôi có bị viêm xoang, bác sĩ ghi nên khám thêm chuyên khoa Nội thần kinh. Bác sĩ chẩn đoán là G43 Migraine 0 - G54 bệnh rễ và đám rối thần kinh (đau rễ thần kinh). Tôi về nhà uống thuốc không thấy đỡ. Vậy bác sĩ cho tôi hỏi nữ giới đau nửa bên đầu là dấu hiệu bệnh gì
Xem thêm
Slide item
Bị sốt sau khi tiêm vắc xin cúm
Mình mới tiêm phòng cúm hôm qua và có được dặn sẽ hơi nhức vết đau. Nay thì còn thấy sốt nữa nên đang nghỉ ở nhà. Thấy bảo bị sốt sau khi tiêm vắc xin cúm là bình thường phải không các bạn? Bác sĩ có tiện tư vấn giúp mình với nhé!
Xem thêm
Slide item
6 bài thuốc chữa say nắng, say nóng
Theo Y Học Cổ Truyền, say nắng, say nóng được gọi là chứng trúng thử, nguyên nhân là do chính khí hư suy (giảm sức đề kháng), thử nhiệt hoặc thử thấp xâm nhập vào cơ thể, uất lại và nung đốt làm hao tổn âm dịch mà tạo thành bệnh.
Xem thêm
Câu chuyện khách hàng Thông tin sức khỏe