Chủ đề Cường giáp
Chủ đề Cường giáp
Trang chủ Chủ đề Cường giáp

Danh sách bài viết

Slide item
Uống thuốc PTU 50mg điều trị cường giáp có cho con bú được không?
Em đã điều trị cường giáp. Lúc có bầu em có theo đơn thuốc của bác sĩ. Nay sinh em bé đã được 7 tháng tái khám lại thì bác sĩ cho thuốc PTU 50mg, ngày 4 viên chia làm 2 lần. Bé nhà em thường 6 đến 8 tiếng bú sữa mẹ một lần. Bác sĩ cho em hỏi uống thuốc PTU 50mg điều trị cường giáp có cho con bú được không? Em cảm ơn bác sĩ.
Xem thêm
Slide item
Công dụng thuốc Napharthyrox
Napharthyrox là thuốc dùng trong điều trị các trường hơp thiếu hormone giáp trạng ở bệnh nhân suy tuyến giáp, suy giáp tiên phát hoặc thứ phát sau phẫu thuật cắt bỏ bướu. Bài viết dưới đây sẽ giới thiệu về cách sử dụng, liều dùng và các tác dụng phụ, lưu ý khi sử dụng thuốc Napharthyrox.
Xem thêm
Slide item
Cường giáp dễ tái phát ở phụ nữ sau sinh con
Trong các rối loạn tuyến giáp sau sinh, cường giáp sau sinh là bệnh lý phổ biến. Đặc biệt, cường giáp dễ tái phát và tiến triển nặng hơn ở giai đoạn sau sinh vì thời điểm này sản phụ ít chú ý tới việc tái khám định kỳ và điều trị bệnh theo đúng chỉ định của bác sĩ.
Xem thêm
Slide item
Điều trị cường giáp ở phụ nữ đang mang thai
Bị cường giáp khi mang thai đang là nỗi ám ảnh cho nhiều phụ nữ ở lứa tuổi sinh sản. Việc điều trị bệnh cường giáp cũng là thách thức khi cần có sự hướng dẫn chặt chẽ từ bác sĩ và nỗ lực từ phía người bệnh.
Xem thêm
Slide item
Levothyroxine: Công dụng, liều dùng và lưu ý tác dụng phụ
Levothyroxine có tác dụng ngăn ngừa các triệu chứng suy giáp. Đây là phiên bản tổng hợp của hormone thyroxine – một loại hormone chủ yếu ở tuyến giáp.
Xem thêm
Slide item
Khi nào bệnh cường giáp chuyển sang suy giáp
Cường giáp và suy giáp là 2 căn bệnh phổ biến nhất trong số các bệnh liên quan đến tuyến giáp. Trong một số trường hợp, người bệnh cường giáp có thể chuyển thành suy giáp nếu sử dụng thuốc điều trị quá liều lượng cho phép trong thời gian dài mà không được theo dõi định kỳ.
Xem thêm
Câu chuyện khách hàng Thông tin sức khỏe