Chủ đề Chụp X quang vú
Chủ đề Chụp X quang vú
Trang chủ Chủ đề Chụp X quang vú

Danh sách bài viết

Slide item
Ngực trái có chất màu trắng sệt chảy ra, mùi hôi có cần phải chụp X quang vú không?
Bác sĩ cho em hỏi, khi em nặn ở ngực trái có chất màu trắng sệt chảy ra, mùi hôi. Vậy cho em hỏi ngực trái có chất màu trắng sệt chảy ra, mùi hôi có cần phải chụp X quang vú để chẩn đoán bệnh không ạ? Em cám ơn bác sĩ.
Xem thêm
Slide item
Triệu chứng, nguyên nhân gây ung thư vú ở nam giới
Ung thư vú nam có thể xảy ra ở mọi lứa tuổi nhưng thường gặp nhất ở nam giới lớn tuổi. Theo số liệu của Hiệp hội Ung thư Hoa Kỳ trong 25 năm qua, tỉ lệ nam giới mắc ung thư vú đã tăng 26% và có xu hướng ngày càng tăng mạnh.
Xem thêm
Slide item
Chụp X quang vú có chẩn đoán được ung thư vú không?
Bác sĩ cho em hỏi chụp X quang vú có chẩn đoán được ung thư vú không? Độ chính xác bao nhiêu % ạ? Thời gian chụp ở Vinmec có lâu không? Cảm ơn bác sĩ tư vấn.
Xem thêm
Slide item
U vú 5cm sưng kèm mủ và tụt núm vú dấu hiệu bệnh gì?
Em phát hiện ngực phải cứng và nhức khoảng 1 tháng trước. Siêu âm ở bệnh viện thì mới chẩn đoán ra u vú. Khối u khoảng 5cm (đo từ khoảng nửa tháng trước). Nay nó đã sưng to, tụt núm vú, xung quanh núm vú bong tróc da, đỏ và tím bầm, thường xuyên đau nhức, xung quanh núm vú cũng xuất hiện những cục mưng mủ vừa rồi vỡ 1 cục nhỏ tầm đầu ngón tay ở quầng vú và chảy mủ rất nhiều. Bác sĩ cho em hỏi u vú 5cm sưng kèm mủ và tụt núm vú dấu hiệu bệnh gì? Em cảm ơn bác sĩ.
Xem thêm
Slide item
Kết quả chụp X quang vú bất thường nên làm gì?
Mấy tháng gần đây em có xuất hiện u vú kích thước chỉ có 3mm, thi thoảng nắn em mới thấy, nhưng 1 tuần nay em thấy lớn hơn rất nhiều kèm với tụt núm vú, em có đi khám và kết quả Xquang tuyến vú là co kéo nhẹ da vùng khối u vú. Bác sĩ cho em hỏi kết quả chụp X quang vú bất thường nên làm gì?
Xem thêm
Slide item
Ung thư vú đã di căn sang các cơ quan khác có thể điều trị thành công không?
Xin hỏi bác sĩ, ung thư vú đã di căn sang các cơ quan khác có thể điều trị thành công không? Nếu có, việc điều trị sẽ được thực hiện như thế nào? Mong bác sĩ tư vấn giúp. Xin cảm ơn bác sĩ!
Xem thêm
Slide item
Nang vú có nguy hiểm không?
Mới gần đây, em phát hiện mình bị lệch ngực và lên mạng tìm hiểu lí do, em thấy mình có nguy cơ bị u vú. Em trùng với các triệu chứng như lệch ngực, lâu lâu có đau ngực . Em đã đi siêu âm ( trong thời gian vừa hết chu kỳ kinh nguyệt) nhận được kết quả: nang 2 bên vú. Bác sĩ siêu âm bảo về nhà và theo dõi thêm, bảo không cần lo lắng. Chị họ em lúc trước cũng bị nang vú và đi siêu âm tư ở ngoài được bác sĩ bảo về nhà theo dõi thêm. Sau 1 thời gian, chị bị đau ngực mới trực tiếp đến khoa ung bướu siêu âm thì nang vú đã phát triển thành u vú. Bác sĩ cho em hỏi, nang vú có nguy hiểm không. Bác sĩ có thể cho em lời khuyên, nên kiêng ăn gì hay sinh hoạt hợp lý (tư thế nằm ngủ, ngồi, đi đứng,...) và kế hoạch điều trị như thế nào
Xem thêm
Câu chuyện khách hàng Thông tin sức khỏe