Chủ đề Chụp X-quang lồng ngực
Chủ đề Chụp X-quang lồng ngực
Trang chủ Chủ đề Chụp X-quang lồng ngực

Danh sách bài viết

Slide item
Sau va đập, ấn và hít thở mạnh thấy đau vùng xương sườn có khả năng bị gãy xương sườn không?
Chào bác sĩ! Cháu có thể hình to khỏe, hôm qua có chơi đùa với bạn gái, khi ôm mạnh vào vùng xương sườn thì nghe thấy tiếng “cộc”. Sau khi nhận ra thì cháu đã ngay lập tức hỏi han cô ấy xem có đau không? Và cũng sờ kiểm tra quanh vùng sườn đó thì bạn gái cháu có bảo ấn vào vùng xương sườn thì đau nhưng hít thở mạnh chỉ hơi đau, vận động thì nó hơi nhức đến ngày hôm nay chưa hết. Vậy bác sĩ cho cháu hỏi sau va đập, ấn và hít thở mạnh thấy đau vùng xương sườn có khả năng bị gãy xương sườn không? Mong bác sĩ tư vấn và giải đáp. Cháu xin chân thành cảm ơn!
Xem thêm
Slide item
Đau âm ỉ ngực trái là dấu hiệu bệnh gì?
Em bị đau ngực cả trái và phải, đau âm ỉ đau khi hít thở dài. Em cảm thấy rất đau khi vặn người hoặc hoạt động cơ ngực. Em bị đau được mấy ngày rồi, tự nhiên em bị đau như vậy. Vậy bác sĩ cho em hỏi đau âm ỉ ngực trái là dấu hiệu bệnh gì? Bệnh này có nguy hiểm không
Xem thêm
Slide item
Đau nhói vùng tim là dấu hiệu của bệnh lý gì?
Sáng mới ngủ dậy, em tự nhiên cảm thấy đau nhói ở khu vực tim và cảm giác đau xuyên qua đằng sau lưng. Em rướn thẳng lưng lên và hít sâu vào cũng đau. Thỉnh thoảng, em lại bị như vậy. Bác sĩ có thể tư vấn cho em đau nhói vùng tim là dấu hiệu của bệnh lý gì ạ?
Xem thêm
Slide item
X-quang ngực thường được dùng trong trường hợp nào?
Chào bác sĩ. Bác sĩ cho tôi hỏi, X-quang ngực thường dùng trong trường hợp nào? Mong sớm nhận được phản hồi, tôi xin cảm ơn.
Xem thêm
Slide item
Đau nhói ngực phải và giữa ngực là biểu hiện bệnh gì?
Chào bác sĩ, con 16 tuổi. Sáng thức dậy thì con thấy nhói nhói ở ngực phải, sau 1 lúc thì chuyển qua đau ngay giữa ngực. Thở sâu hay hắt xì là nhói lên hoặc vận động mạnh một chút cũng đau. Con bị vậy cả ngày hôm nay rồi ạ. Xin hỏi bác sĩ đau nhói ngực phải và giữa ngực là biểu hiện bệnh gì? Cảm ơn bác sĩ.
Xem thêm
Slide item
Liệu pháp oxy người mắc bệnh phổi tắc nghẽn mãn tính (COPD)
Liệu pháp oxy nhân tạo cho bệnh nhân mắc bệnh phổi tắc nghẽn mãn tính (COPD) mang lại hiệu quả trong điều trị các đợt cấp tính cũng như điều trị dài hạn tại nhà. Vậy liệu pháp này có vai trò và lợi ích cụ thể như thế nào?
Xem thêm
Slide item
Phục hồi chức năng trước và sau phẫu thuật ngực
Việc điều trị phục hồi chức năng trước và sau phẫu thuật ngực đóng vai trò rất quan trọng đối với việc hồi phục sức khỏe của bệnh nhân, giúp người bệnh sớm trở lại sinh hoạt như bình thường.
Xem thêm
Câu chuyện khách hàng Thông tin sức khỏe