Chủ đề Bỏng độ 2
Chủ đề Bỏng độ 2
Trang chủ Chủ đề Bỏng độ 2

Danh sách bài viết

Slide item
Trẻ 2,5 tuổi bỏng độ 2 ở cẳng tay nên điều trị thế nào?
Bác ơi trẻ 2,5 tuổi bỏng độ 2 ở cẳng tay nên điều trị thế nào? Cảm ơn bác sĩ tư vấn.
Xem thêm
Slide item
Thâm da do bỏng nên bôi thuốc gì?
Em bị bỏng cấp độ 2, vết bỏng đã lành, không để lại sẹo nhưng bị thâm vùng da bị bỏng. Bác sĩ cho em hỏi thâm da do bỏng nên bôi thuốc gì? Mong bác sĩ tư vấn giúp em. Em xin cảm ơn.
Xem thêm
Slide item
Silvirin là thuốc gì?
Thuốc Silvirin có thành phần chính là sulfadiazin bạc, bào chế dưới dạng kem bôi ngoài da. Tuân thủ chỉ định và liều dùng thuốc Silvirin sẽ giúp người bệnh nâng cao hiệu quả điều trị và tránh được những tác dụng phụ.
Xem thêm
Slide item
Lưu ý khi dùng thuốc Sulfadiazin bạc
Kem bôi Sulfadiazine bạc là 1 thuốc kháng khuẩn, có khả năng điều trị các chủng vi khuẩn Gram dương và Gram âm. Sulfadiazine bạc có dạng bào chế kem bôi ngoài da. Tuân thủ chỉ định và liều dùng Sulfadiazine sẽ giúp người bệnh nâng cao hiệu quả điều trị và tránh được những tác dụng phụ không mong muốn.
Xem thêm
Slide item
Bị điện giật nhẹ gây bong da ngoài có sao không?
Chào bác sĩ. Cháu bị điện giật nhẹ bong da ngoài khoảng nửa phân thì có sao không bác sĩ? Mong bác sĩ tư vấn. Cảm ơn bác sĩ!
Xem thêm
Slide item
Vết bỏng gần 1 tháng vẫn chưa khô có phải nhiễm trùng?
Chào bác sĩ, bé nhà em 4 tuổi bị bỏng độ 1 - 2, đã nằm viện điều trị 13 ngày, hiện tại đã được 23 ngày nhưng vết bỏng vẫn chưa khô, nhìn như 1 vũng đầm lầy, không biết bé có bị nhiễm trùng không ạ?
Xem thêm
Câu chuyện khách hàng Thông tin sức khỏe