Chủ đề bong da
Chủ đề bong da
Trang chủ Chủ đề bong da

Danh sách bài viết

Slide item
Trẻ ửng đỏ, nổi hạt trên da nguyên nhân là gì?
Bé trai nhà em được hơn 1 tháng tuổi, hai bên má và trán, cổ mấy hôm nay có hiện tượng ửng đỏ và có hạt nổi lên, bong nhẹ da. Vậy bác sĩ cho em hỏi trẻ ửng đỏ, nổi hạt trên da nguyên nhân là gì? Em cảm ơn bác sĩ.
Xem thêm
Slide item
Nổi mẩn đỏ, bong da nguyên nhân là gì?
Khoảng 1 tháng trước, em có bị mẩn đỏ nổi ở lưng và vai. Sau 1 tháng khi uống thuốc và bôi thuốc theo đơn của bác sĩ gần nhà, hiện giờ, em vẫn còn mẩn đỏ, lan xuống đến tay và còn bị bong da ở lưng và vai. Vậy bác sĩ cho em hỏi nổi mẩn đỏ, bong da nguyên nhân là gì? Điều trị như thế nào
Xem thêm
Slide item
Mu bàn tay nổi mẩn đỏ, ngứa và bong da phải làm gì để khắc phục?
Chào bác sĩ. Một tháng nay mu bàn tay của em nổi mẩn ngứa, đỏ và bong da nhẹ. Em cũng đã bôi thuốc mà tình trạng không thuyên giảm. Bác sĩ cho hỏi em phải làm sao ạ? Mong bác sĩ tư vấn giúp em. Cảm ơn bác sĩ.
Xem thêm
Slide item
Ngứa vùng sau gáy, đóng vảy điều trị như thế nào?
Em có thai được 9 tuần. Hiện tại, em đang bị ngứa vùng sau gáy, vùng ngứa lan rộng, khô, đóng vảy như 1 lớp sừng dày, ngày càng lan rộng hơn. Trước khi có thai, vào mùa nắng nóng, em có hay bị và có dùng kem 7 màu để bôi. Em thấy đỡ ngứa nhưng không hết hẳn, sau vài lần không bôi lại nổi lên lại. Vậy bác sĩ cho em hỏi ngứa vùng sau gáy, đóng vảy điều trị như thế nào
Xem thêm
Slide item
Bong da sau lăn kim có bị lang ben không?
Chào bác sĩ, Cháu đi lăn kim xong lúc bong da cháu có ăn trứng. Vậy bác sĩ cho cháu hỏi bong da sau lăn kim có bị lang ben không? Em cảm ơn bác sĩ.
Xem thêm
Câu chuyện khách hàng Thông tin sức khỏe