Chủ đề Áp xe vú sau sinh
Chủ đề Áp xe vú sau sinh
Trang chủ Chủ đề Áp xe vú sau sinh

Danh sách bài viết

Slide item
Sau sinh mổ 5 ngày, đau bụng trên vết mổ và ngực căng cứng, ít sữa có sao không?
Bác sĩ cho em hỏi, em sinh mổ được 05 ngày, bị đau phần bụng trên, trên vết mổ bên phải. Khi em sờ vào thấy cứng và ngực căng cứng nhưng ít sữa.
Xem thêm
Slide item
Bị căng sữa nhưng sữa không tiết ra được sau khi mổ áp xe vú 10 ngày phải làm sao?
Em năm nay 24 tuổi, mới sinh đc 1 bé đầu lòng, không may sinh xong 12 ngày em bị tắc tia sữa và chuyển thành áp xe. Em mới đi chích đến hôm nay được 10 ngày. Về nhà em có dùng máy để vắt sữa bên bị chích nhưng sữa chỉ chảy lúc đầu, ra được rất ít rồi không ra nữa. Em tự nặn bằng tay cũng thấy sữa chảy ra ít rồi cũng không chảy nữa. Trong khi đó ngực rất căng sữa và cứng nhưng không vắt ra được. Vậy bác sĩ cho em hỏi bị căng sữa nhưng sữa không tiết ra được sau khi mổ áp xe vú 10 ngày phải làm sao?
Xem thêm
Slide item
Nữ giới áp xe vú sau sinh điều trị như thế nào?
Vợ em sinh bé được 1 tháng và bị áp xe 1 bên vú. Đi khám cách đây 1 tuần, bác sĩ khám ra có 2 ổ áp xe lớn, cho uống thuốc kháng viêm uống trong 5 ngày. Vậy bác sĩ cho em hỏi nữ giới áp xe vú sau sinh điều trị như thế nào? Em cảm ơn bác sĩ.
Xem thêm
Câu chuyện khách hàng Thông tin sức khỏe