Chủ đề Tiêm phòng cúm
Chủ đề Tiêm phòng cúm
Trang chủ Chủ đề Tiêm phòng cúm

Danh sách bài viết

Slide item
Khoảng cách giữa các mũi tiêm vacxin cúm chưa đủ 1 năm có ảnh hưởng đến thai nhi không?
Em hiện mang thai được 27 tuần 4 ngày. Trước khi mang thai em đã tiêm mũi cúm vào ngày 25/06/2020. Hôm nay ngày 07/05/2021 em có đi tiêm uốn ván mũi 1 thì được bác sĩ ở phòng tiêm chủng tư vấn là nên tiêm thêm mũi cúm để phòng tránh cho cả mẹ và bé. Sau khi được bác sĩ tư vấn thì em có quyết định tiêm luôn mũi cúm. Về nhà em có có tìm hiểu thì khoảng cách giữa các mũi tiêm phải đủ 1 năm, mà của em thì chưa đủ 1 năm. Bác sĩ cho em hỏi, khoảng cách giữa các mũi tiêm vacxin cúm chưa đủ 1 năm có ảnh hưởng đến thai nhi không
Xem thêm
Slide item
Mấy tháng thì tiêm được vắc xin cúm?
Trẻ mấy tháng thì tiêm được vắc xin cúm? Mong bác sĩ sớm phản hồi vì bé nhà mình đang trong độ tuổi cần phải tiêm phòng.
Xem thêm
Slide item
Tại sao cần tiêm nhắc lại mũi vắc xin cúm?
Chào bác sĩ, năm nào cũng thấy phải đi tiêm phòng cúm. Sao cần tiêm nhiều thế nhỉ? Các mũi vắc xin khác đâu có phải tiêm nhiều như vậy. Bác sĩ có thể giải đáp giúp tôi thắc mắc trên không?
Xem thêm
Slide item
Chồng có cần tiêm phòng trước khi vợ mang thai?
Có một số bệnh lây truyền qua đường máu và khi người chồng quan hệ tình dục khả năng cao sẽ nhiễm cho vợ. Dẫn đến người mẹ mang trong mình một loại virus truyền sang cho con. Vì vậy, hai vợ chồng tiêm phòng trước khi mang thai là việc làm cần thiết giúp thai nhi sau khi sinh được phát triển toàn diện.
Xem thêm
Câu chuyện khách hàng Thông tin sức khỏe