Chủ đề Gãy tay
Chủ đề Gãy tay
Trang chủ Chủ đề Gãy tay

Danh sách bài viết

Slide item
Sau gãy tay đã được phẫu thuật và bắt vít có hồi phục được như ban đầu không?
Em bị gãy tay ở phần bắp tay, đã mổ và bắt vít được nửa tháng nhưng không thể duỗi thẳng được cánh tay. Bác sĩ cũng không tư vấn cho em phải tập luyện hay không. Em xin hỏi liệu sau gãy tay đã được phẫu thuật và bắt vít có hồi phục được như ban đầu không? Cần tập luyện những gì? Cảm ơn bác sĩ!
Xem thêm
Slide item
Tay yếu sau điều trị gãy tay và dập xương bả vai phải làm thế nào?
Mẹ em năm nay 65 tuổi, cách đây 1 năm mẹ em bị gãy tay và dập xương bả vai phải nẹp vít. Em đưa mẹ đi khám, chụp chiếu thấy tay vẫn còn yếu. Bác sĩ cho em hỏi, tay yếu sau điều trị gãy tay và dập xương bả vai phải làm thế nào?
Xem thêm
Slide item
Thâm đầu ngón tay sau bó bột có sao không?
Mẹ em bị gãy tay, sau khi bó bột xong thì thấy bị thâm ở các đầu ngón tay. Vậy bác sĩ cho em hỏi thâm đầu ngón tay sau bó bột có sao không? Em cảm ơn bác sĩ.
Xem thêm
Slide item
Tháo đinh nẹp xương tay có ảnh hưởng gì không?
Năm nay cháu 13 tuổi, cháu mới bị gãy tay phải đóng đinh. Xin hỏi bác sĩ tháo đinh nẹp xương tay có ảnh hưởng gì không? Mong bác sĩ tư vấn giúp cháu.
Xem thêm
Slide item
Nữ giới khớp tay cong có nên phẫu thuật không?
Năm lớp 1, cháu té gãy tay sau khi tháo bột khớp bị cong, cháu để cho đến tận bây giờ nó ảnh hưởng đến việc tập thể thao và cháu không thể làm được những việc nặng. Vậy bác sĩ cho cháu hỏi nữ giới khớp tay cong có nên phẫu thuật không
Xem thêm
Slide item
Tay trẻ phỏng nước khi bó bột có sao không?
Con em 6 tuổi bị gãy tay đến bệnh viện bó bột. Bác sĩ phát thuốc 2 ngày rồi cho ra viện. 1 tuần sau, em đưa con đi tái khám để thay bột thì phát hiện tay cháu vẫn còn sưng kèm thèm da bị phồng rộp. Tay vẫn cử động được. Xin hỏi bác sĩ tay trẻ phỏng nước khi bó bột có sao không? Cảm ơn bác sĩ tư vấn.
Xem thêm
Slide item
Tay cong kèm lệch vai sau gãy tay phải làm sao?
Cháu bị gãy tay khoảng 5 năm trước, gia đình cho đi nắn tại phòng khám tư nhưng không đúng dẫn đến hiện trạng tay vẫn còn bị cong mà hiện tại kéo theo những bộ phận xương khác trên cơ thể không đúng ví dụ như là lệch vai. Vậy bác sĩ cho em hỏi tay cong kèm lệch vai sau gãy tay phải làm sao? Em cảm ơn bác sĩ.
Xem thêm
Slide item
Tay cong đã 5 năm có thể điều trị được không?
Cháu bị gãy tay khoảng 5 năm trước, gia đình cho đi nắn tại phòng khám tư nhưng không đúng dẫn đến hiện trạng tay vẫn còn bị cong mà hiện tại, kéo theo những bộ phận xương khác trên cơ thể không đúng ví dụ như là lệch vai. Vậy bác sĩ cho cháu hỏi tay cong đã 5 năm có thể điều trị được không? Cháu cảm ơn bác sĩ.
Xem thêm
Slide item
Sau 2 tháng gãy tay làm nẹp vis có thể tháo vis được không?
Em bị gãy tay và kẹp inox, bác sĩ báo trên 1 năm hãy lấy ra. Vậy bác sĩ cho em hỏi sau 2 tháng gãy tay làm nẹp vis có thể tháo vis được không? Em cảm ơn bác sĩ.
Xem thêm
Slide item
Trẻ không duỗi thẳng tay sau bó bột nguyên nhân là gì?
Bé nhà tôi bị gãy xương khuỷu tay bó bột thời gian 4 tuần. Sau khi tháo bột, bé không duỗi thẳng như trước. Vậy bác sĩ cho tôi hỏi trẻ không duỗi thẳng tay sau bó bột nguyên nhân là gì? Tôi cảm ơn bác sĩ.
Xem thêm
Câu chuyện khách hàng Thông tin sức khỏe