Chủ đề Chuyển phôi ngày 5
Chủ đề Chuyển phôi ngày 5
Trang chủ Chủ đề Chuyển phôi ngày 5

Danh sách bài viết

Slide item
Vì sao người phụ nữ thực hiện thụ tinh ống nghiệm thường được chuyển phôi ngày 5?
Chào bác sĩ! Bác sĩ cho tôi hỏi vì sao phụ nữ thực hiện thụ tinh ống nghiệm thường được chuyển phôi ngày 5? Mong bác sĩ giải đáp và tư vấn giúp tôi. Tôi xin cảm ơn.
Xem thêm
Slide item
Có nên chuyển phôi ngày 5 loại 3 và tỷ lệ thành công là bao nhiêu?
Em có một phôi ngày 5 mà loại 3. Xin hỏi bác sĩ, có nên chuyển phôi ngày 5 loại 3 và tỷ lệ thành công là bao nhiêu? Cảm ơn bác sĩ.
Xem thêm
Slide item
Kết quả xét nghiệm beta HCG sau chuyển phôi thế nào là tốt?
Em chuyển phôi N5 ngày 21/12. Ngày 2/1, em làm xét nghiệm beta hcg được 730miu/l, ngày 6/1 là 1466miu/l. Bác sĩ cho em hỏi kết quả xét nghiệm beta HCG sau chuyển phôi thế nào là tốt? Chỉ số hcg bao nhiêu thì em thấy phôi thai khi siêu âm ạ? Em cảm ơn.
Xem thêm
Slide item
Chuyển phôi ngày 5 tỉ lệ thành công cao không?
Nuôi và chuyển phôi ngày 5 là một kỹ thuật y học khó và phức tạp. Ngoài việc người phụ nữ có phôi tốt thì trình độ của chuyên gia phôi học cũng như trang thiết bị y tế của cơ sở thực hiện phải đảm bảo thì việc chuyển phôi ngày 5 mới có tỷ lệ thành công cao.
Xem thêm
Slide item
Dấu hiệu thành công sau chuyển phôi ngày 5
Sau khi chuyển phôi 5 ngày, bên cạnh việc đến trực tiếp bệnh viện xét nghiệm chỉ số beta hCG thì những dấu hiệu chuyển phôi thành công giúp cho các mẹ biết mình có khả năng có em bé hay không.
Xem thêm
Slide item
Phôi tốt, niêm mạc tốt, sức khỏe tốt, vì sao chuyển phôi thất bại?
Chuyển phôi là kỹ thuật hỗ trợ sinh sản được thực hiện sau khi tạo thành phôi đông lạnh thành công, bác sĩ sẽ tiến hành chuyển phôi vào tử cung của người phụ nữ để tiếp tục quá trình thụ tinh trong ống nghiệm. Sau khi chuyển phôi, khoảng từ ngày thứ 8 đến ngày thứ 14, cơ thể người mẹ sẽ xuất hiện các dấu hiệu thụ thai, tuy nhiên, cũng có nhiều trường hợp chuyển phôi thất bại và cần phải thực hiện lại.
Xem thêm
Slide item
[Video] Chuyển phôi ngày 5 tỉ lệ thành công cao không?
Thụ tinh trong ống nghiệm là kỹ thuật hỗ trợ sinh sản giúp cho các cặp vợ chồng hiếm muộn có được cơ hội làm cha, làm mẹ. Một trong những giai đoạn có ảnh hưởng lớn đến tỷ lệ thành công hay thất bại của IVF là sau khi chuyển phôi.
Xem thêm
Slide item
Nên chuyển phôi vào ngày thứ bao nhiêu của chu kỳ IVF?
Người mẹ sẽ được trở về nhà để nghỉ ngơi nếu cơ thể phục hồi hoàn toàn sau quá trình chọc hút trứng. Đến ngày kế tiếp có thể sinh hoạt như bình thường và chuẩn bị sức khỏe cho quá trình chuyển phôi vào tử cung, khi trứng làm tổ cũng có nghĩa là người mẹ sẽ bắt đầu giai đoạn mang thai của mình.
Xem thêm
Slide item
Trung tâm Hỗ trợ sinh sản Vinmec đồng hành cùng các gia đình đi tìm con yêu
Hiện nay, Trung tâm hỗ trợ sinh sản IVF Vinmec là địa chỉ điều trị vô sinh hiếm muộn được nhiều cặp vợ chồng chọn lựa. Thành lập tháng 11/2014, đến nay đã tròn 4 năm hoạt động, trung tâm hỗ trợ sinh sản IVF Vinmec đã thực hiện hỗ trợ sinh sản cho hơn 1000 cặp vợ chồng hiếm muộn với tỉ lệ có thai lâm sàng luôn đạt trên 40%. Đây là tỉ lệ tương đương với các quốc gia phát triển như Mỹ, Anh, Australia...
Xem thêm
Câu chuyện khách hàng Thông tin sức khỏe