Chủ đề Chụp X Quang xương
Chủ đề Chụp X Quang xương
Trang chủ Chủ đề Chụp X Quang xương

Danh sách bài viết

Slide item
Trật khớp gối 1 tuần không thấy sưng đau có phải bị đứt dây chằng không?
Em đi đá bóng bị trật khớp gối tiếp đất chân không thuận bị lật khớp gối. 1 tuần rồi em mà mới đi lại và chạy nhẹ được, chưa chơi thể thao được. Hiện tại em không thấy sưng và thâm xung quanh gối. Em đi chụp bệnh viện huyện thì bảo xương bình thường, đang bắt đầu bị gai hoá. Cho em hỏi trật khớp gối 1 tuần không thấy sưng đau có phải bị đứt dây chằng không ạ? Điều trị chấn thương gối như thế nào?
Xem thêm
Slide item
Sau gãy đầu dưới 2 xương cẳng chân bao lâu hồi phục?
Em bị gãy đầu dưới 2 xương cẳng chân, bó bột 2,5 tháng thì tháo bột, đến nay đã 5 tháng nhưng vẫn chưa tự đi được mà phải dùng nạng. Vậy bác sĩ cho em hỏi sau gãy đầu dưới 2 xương cẳng chân bao lâu có thể hồi phục?
Xem thêm
Slide item
Cẳng chân còn đau sau gãy 1/3 xương cẳng chân 1,5 năm có sao không?
Năm ngoái cháu bị gãy 1/3 xương cẳng chân đến nay là được năm rưỡi rồi nhưng mà bây giờ cháu tì hay đè vào chỗ gãy đấy vẫn đau. Vậy bác sĩ cho hỏi cẳng chân còn đau sau gãy 1/3 xương cẳng chân 1,5 năm có sao không?
Xem thêm
Slide item
Chụp X quang khi mang thai có an toàn không?
Chụp X-quang khung chậu chỉ sử dụng một lượng nhỏ phóng xạ nên rất an toàn, không gây đau và hỗ trợ chẩn đoán. Nhưng có ý kiến cho rằng chụp X quang xương chậu mang thai có thể mang đến rủi ro cho em bé trong bụng mẹ. Vậy có nên chụp X quang xương chậu khi mang thai?
Xem thêm
Câu chuyện khách hàng Thông tin sức khỏe