......

Bà bầu bị nôn sau khi tiêm vắc xin cúm có sao không?

bị nôn sau khi tiêm cúm

Hỏi:

Bác sĩ ơi vợ em mới tiêm cúm hôm qua thì đêm về nôn thốc nôn tháo làm cả nhà phát hoảng nhưng hôm nay lại đỡ rồi, Do giờ đã hết nôn, chỉ mệt thôi nên không chịu đi khám. cho em hỏi bà bầu bị nôn sau khi tiêm vắc xin cúm có sau không nhé. đó có phải phản ứng sau tiêm vắc xin không hay do đồ ăn?

Đình Nam (1985)

Trả lời:

Chào bạn,

Trong những phản ứng có thể gặp sau khi tiêm vắc xin phòng cúm có gồm 1 số triệu chứng về đường tiêu hóa như nôn, buồn nôn, rối loạn tiêu hóa.

Ngoài ra bạn cũng có thể gặp triệu chứng giả cúm: hắt hơi, chảy nước mũi trong, đau đầu, đau cơ,... Các triệu chứng này có thể xảy ra trong 1 - 2 ngày và thường sẽ tự hết mà không cần phải dùng thuốc.

Nếu có nghi ngờ dấu hiệu bệnh lý, bạn nên đi khám để loại trừ.

Thạc sĩ, Bác sĩ Nguyễn Hải Hà - Trưởng Đơn nguyên vắc-xin - Khoa Ngoại trú Nhi, Bệnh viện Đa khoa Quốc tế Vinmec Times City.

366 lượt đọc

Dịch vụ từ Vinmec

Bài viết liên quan