......

Mệt mỏi, nôn nao sau khi uống thuốc điều trị nấm âm đạo là do đâu?

Khi bạn bị tấn công bởi cơn đau đầu chóng mặt gây mệt mỏi

Hỏi

Chào bác sĩ. Cách đây 2 ngày em có đi khám và được chẩn đoán nấm âm đạo và dương tính với Chlamydia Trachomatis. Đơn thuốc em được kê bao gồm thuốc Canvey đặt âm đạo và thuốc Minoline 100mg. Em uống Minoline 4 viên 1 ngày, chia 2 lần sau khi ăn. Mỗi lần uống thuốc thì em có cảm giác mệt mỏi, choáng váng, nôn nao trong người. Bác sĩ cho em hỏi tình trạng của em có phải do tác dụng phụ của thuốc không ạ? Em có thể tiếp tục sử dụng thuốc không ạ? Em mới uống được 1 ngày ạ. Mong bác sĩ tư vấn giúp em, em xin cảm ơn.

Câu hỏi ẩn danh

Trả lời

Chào em!

Em có thể bị tác dụng phụ của thuốc nhưng cũng chưa loại trừ trường hợp em bị dị ứng thuốc. Vì vậy em phải đi gặp bác sĩ để xem mình có dị ứng thuốc không và có cần ngừng thuốc ngay hay không.

Em có thể đến thăm khám tại các bệnh viện thuộc Hệ thống Y tế Vinmec để được các bác sĩ giàu kinh nghiệm, giỏi chuyên môn tư vấn kỹ càng hơn. Chúc em luôn khỏe mạnh!

Cảm ơn vì đã đặt câu hỏi tới Hệ thống Y tế Vinmec. Trân trọng!

Được giải đáp bởi Bác sĩ chuyên khoa II Phạm Thị Tuyết Mai - Bác sĩ Sản Phụ Khoa - Khoa sản phụ khoa - Bệnh viện Đa khoa Quốc tế Vinmec Hải Phòng.

1.5K

Bài viết liên quan