......

Bị nổi mẩn đỏ nhiều hơn sau khi uống thuốc Zentel làm sao ngăn chặn?

Uống thuốc điều trị bệnh giun sán chó không đỡ

Hỏi

Xin chào bác sĩ! Em nổi mẩn dạng hạt đỏ li ti khắp người, đi xét nghiệm thì dương tính nhiễm sán chó. Bác sĩ thuốc Zentel ngày uống 3 viên. Nhưng sau khi uống 2 tuần em thấy mình bị nổi nhiều hơn. Bác sĩ cho em hỏi bị nổi mẩn đỏ nhiều hơn sau khi uống thuốc Zentel làm sao ngăn chặn? Mong bác sĩ tư vấn giúp em. Em xin cảm ơn.

Câu hỏi ẩn danh

Trả lời

Nhiễm sán chó là tình trạng nhiễm ký sinh trùng. Do đó tình trạng bị nổi mẩn đỏ nhiều hơn sau khi uống thuốc Zentel nên đi khám lại với Chuyên khoa Truyền nhiễm càng sớm càng tốt để có thể đổi thuốc khác cho bạn hoặc thêm thuốc điều trị nhiễm sán chó khác.

Bạn có thể đến cơ sở Y tế uy tín hoặc một trong các bệnh viện thuộc Hệ thống Y tế Vinmec trên toàn quốc.

Cảm ơn bạn đã tin tưởng và gửi câu hỏi về Vinmec. Trân trọng!

Để được tư vấn trực tiếp, Quý Khách vui lòng bấm số HOTLINE hoặc đăng ký trực tuyến TẠI ĐÂY.

Được giải đáp bởi Bác sĩ Nguyễn Ngọc Phương Nam - Bác sĩ Hồi sức Cấp cứu - Khoa Hồi sức cấp cứu - Bệnh viện Đa khoa Quốc tế Vinmec Central Park

378 lượt đọc

Bài viết liên quan