......

Uống thuốc kháng virus viêm gan B thấy đau nửa đầu, chóng mặt có nguy hiểm không?

Hỏi

Chào dược sĩ! Em có uống thuốc kháng virus viêm gan B, 1 tháng mới mấy ngày có dấu hiệu đau nửa đầu chóng mặt. Xin hỏi dược sĩ, tình trạng uống thuốc kháng virus viêm gan B thấy đau nửa đầu, chóng mặt có nguy hiểm không? Em xin cảm ơn.

Câu hỏi ẩn danh

Trả lời

Chào bạn! Khi người bệnh sử dụng bất cứ một loại thuốc nào đều có nguy cơ gặp phải tác dụng không mong muốn, tuy nhiên cần phân biệt triệu chứng bất thường mà bệnh nhân gặp phải là do thuốc hay do một nguyên nhân nào khác. Do đó, trong trường hợp bạn uống thuốc kháng virus viêm gan B thấy đau nửa đầu, chóng mặt, bạn nên liên hệ lại với bác sĩ đã kê đơn để được kiểm tra và tư vấn cụ thể hơn về những vấn đề bạn đang gặp phải.

Hoặc bạn có thể tới trực tiếp bệnh viện thuộc Hệ thống Y tế Vinmec, thông tin đầy đủ cho bác sĩ về tiền sử dụng thuốc cũng như tiền sử bệnh lý từ trước đến nay để bác sĩ có những chỉ định phù hợp. Chúc bạn luôn mạnh khỏe.

Để đặt lịch khám tại viện, Quý khách vui lòng bấm số HOTLINE hoặc đặt lịch trực tiếp TẠI ĐÂY. Tải và đặt lịch khám tự động trên ứng dụng MyVinmec để quản lý, theo dõi lịch và đặt hẹn mọi lúc mọi nơi ngay trên ứng dụng.

Được giải đáp bởi Dược sĩ Nguyễn Huy Khiêm - Dược sĩ lâm sàng - Khoa Dược - Bệnh viện Đa khoa Quốc tế Vinmec Times City

593 lượt đọc

Bài viết liên quan