......

Trẻ đang điều trị Kawasaki bị nổi ban khắp mặt và lưng có sao không?

Hỏi

Con đã điều trị Kawasaki được 2 tháng, hôm nay con nổi ban khắp mặt và lưng. Con muốn hỏi là “Trẻ đang điều trị Kawasaki bị nổi ban khắp mặt và lưng có sao không? Có ảnh hưởng gì tới bệnh không?

Đặng Thùy Chi (Hà Nội)

Trả lời

Xin chào bạn! Trường hợp nổi ban như vậy nên đi khám để xác định nguyên nhân. Thường thì không ảnh hưởng gì tới bệnh trừ trường hợp Kawasaki tái phát (sốt cao,phát ban...). Bạn có thể đi khám tại các bệnh viện thuộc Hệ thống Y tế Vinmec để được bác sĩ chuyên môn thăm khám và tư vấn kỹ càng hơn.

Cảm ơn bạn đã gửi câu hỏi “trẻ đang điều trị Kawasaki bị nổi ban khắp mặt và lưng có sao không?” đến Vinmec. Trân trọng!

Được giải đáp bởi Thạc sĩ, Bác sĩ Nguyễn Minh Tuấn - Bác sĩ Nhi - Khoa Nhi - Sơ sinh - Bệnh viện Đa khoa Quốc tế Vinmec Đà Nẵng.

52 lượt đọc

Dịch vụ từ Vinmec

Bài viết liên quan